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Extract	translated	by	Richard	Mabala	
	
	
Siku	 mbili	 zilizopita	 nilifukuzwa	 kazi	 huko	 TSA	 (Transportation	 Security	 Administration	 -	 Idara	 ya	
Usalama	wa	Usafiri)	kwenye	uwanja	wa	ndege.		Bosi	wangu	alimshawishi	mjinga	fulani	aliyechukizwa	
na	mimi	kunifungulia	mashtaka	kwamba	nimemnyanyasa	kijinsia.		Hii	ilikuwa	kama	jambo	la	kipuuzi	
kabisa.		Kila	mtu	kazini	anajua	kwamba	mimi	si	shoga.		Sina	hisia	za	kuwataka	wanaume	kimapenzi.		
Hii	 najua	 mwenyewe,	 wafanyakazi	 wenzangu	 wanajua	 na	 bosi	 wangu	 anajua.	 	 Hata	 yule	 mjinga	
aliyechukizwa	anajua.		Mimi	si	mtu	wa	kumpenda	mwanamume	mwingine	kimapenzi.		Mara	kabla	ya	
kunipatia	habari	hii	ya	kusononesha,	bosi	wangu	mshenzi	asiye	na	upendo	(Yaani,	ungemwona	huyu	
mpumbavu!		Ana	pua	ya	mifupa	isiyopendeka)	alijikalifu	kunifafanulia	hatia	ninayotuhumiwa.		Alisema	
kwamba	nina	mwelekeo	wa	kutua	wakati	nawasachi	watu.		
	
Sikatai,	 nimewahi	 kutumia	neno	kutua.	 	 Lakini	halikuwa	 jambo	 la	 kutisha	 kama	bosi	 alivyosingizia.		
Ilikuwa	ni	mzaha	 tu	wa	 chumba	 cha	mapumziko.	 	Mfanyakazi	mwenzetu	wa	 kike	 kutoka	mitaa	 ya	
katikati	ya	mji	alikuwa	amemwaga	kahawa	na	kuinama	kuifuta.		Alikuwa	amevua	sare	yake	ya	TSA	na	
kuiweka	kwenye	kasha.		Nadhani	alikuwa	amemaliza	shifti	yake.		Basi,	kwa	jicho	la	wizi,	nilipata	kuona		
maziwa	 ya	 yule	 mama	 yalivyoning'inia,	 ghafla	 akajitokeza	 yeye.	 	 Akilini	 mwangu,	 nilimwona	 Ted	
Lifebloom	mwenyewe	alikuwa	amepiga	magoti	kulia	kwake	akijaribu	kuingiza	mikono	yake	minene	
humu.		Lakini	Ted	hakuwa	tena	mtoto	mwenye	kumpenda	mama	yake.		Alikuwa	bonge	la	mtu	mzima	
na	mikono	yake	ilishindwa	kupita	kwenye	nafasi	ndogo	kati	ya	kwapa	na	fulana.		Kwa	hiyo	alilala	chini	
yake,	mikono	juu,	akamvuta	hadi	akapiga	magoti	na	kutamka	kwa	sauti	kwamba	alitaka	kutua	pale	
daima	dumu.	 	Sasa	mimi	 sikufanya	hayo	hata	kidogo,	sikutafuta	kale	kanafasi,	wala	sikutua	kati	ya	
kiwiliwili	chake	kilichoinama	na	sakafu.		Bila	kuleta	madhara	yoyote,	nilimwambia	msimamizi	wangu	
ambaye	alikuwa	rafiki	kwamba	mtu	angeweza	kutua	kati	yake	yeye	na	sakafu.		Unaona,	ilikuwa	neno	
ambao	mtu	asingeweza	kujizuia,	kulingana	na	hali	ile.	Kwa	mintarafu	ya	'mwelekeo'	ambao	bosi	wangu	
ananishtaki,	nilitumia	neno	hili	mara	moja	tu	zaidi.	Haitoshi	kuitwa	'mwelekeo'.	
	
Mara	mojamoja,	msafiri	hujitokeza	anayeonekana	kuwa	Ted	Lifebloom.		Haidhuru	awe	mwanamume	
au	mwanamke	kwa	sababu	tunu	mahsusi	la	Ted	Lifebloom	si	tunu	linaloendana	na	jinsi	fulani.		Wako	
wanaume	na	wanawake	wengi	duniani	wenye	nyuso	nenenene,	vifua	laini	(viwe	bapa,	viwe	vimejaa	
haidhuru)	na	shingo	za	mviringo	na	vile	vizingo	vinene	vya	kuamsha	ashiki.	Inaweza	kuonekana	rahisi	
nikielezea	hivyo	 lakini,	hebu	nisikilize	hadi	mwisho.	 	Tunu	mahsusi	haitokani	na	sifa	zile	zilizotajwa	
hapo	juu,	zaidi	ni	kama	sifa	hizi	zinamfanya	mtu	astahili	tunu	hili.		Inabidi	mtu	aguswe	na	Ted	au	kuwa	
mwanafunzi	wa	Ted	ili	kuelewa	tunu.	 	Watu	wengi	sana	hawana	habari	kuhusu	nafasi	yao	mahsusi	
ulimwenguni.		Maelfu	au	hata	mamilioni	ya	Lifebloomers.	
	
Asubuhi	ile,	mwanamume	Mturuki	alipita	kwenye	mlango	wa	ukaguzi	kwenye	Uwanja	wa	Ndege	wa	
Lambert.		Nilitambua	mara	tu	aliponisogelea	ili	asachiwe	kwamba	alikuwa	Lifebloomer.		Nilijuaje?		Basi	
tuseme	tu	kwamba	alikuwa	na	uso	nenenene	na	kitone	cha	jasho	ndeweni	mwake.		Kwa	kuwa	mimi	
ni	mkarimu	sana,	niliamua	papohapo	kumtafakarisha,	kwa	namna	erevu	sana,	uTed	moyoni	mwake.	
Mara	nyingi	upande	wa	Lifebloomers	wenye	nyuso	nenenene	(tofauti	na	wale	wenye	mikono	iliyojaa	
nywele	na	mafungo	ya	unene	chini	ya	tumbo	lao)	wanakuwa	na	baka	jeusi	nyuma	ya	magoti	yao.		Ili	
kuwatafakarisha	 inabidi	 kutambua	baka	hili	 na	dole	gumba	 la	 kulia	na	kuligandamiza.	 	 Kwa	bahati	
nzuri,	msafiri	huyu	alikuwa	amevaa	kaptula,	jambo	ambalo	lilirahisisha	kazi.		Nilihitajika	kumpapasa	
mwili	mzima	na	kutulia	nyuma	ya	goti	 lake.	 	Kisha	ningetua	mara	moja	kwenye	baka.	 	Msinielewe	
vibaya;	natambua	kwamba	hii	inaonekana	la	kutisha/tia	kinyaa	kwa	wale	wasioelewa.		Lakini	nilitumia	
akili.	 	Mara	nilipofikia	baka	jeusi,	nilipata	changamoto	wa	kufikiria	mbinu	ya	kuvuta	muda.	Nilihitaji	
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kisingizio	kizuri	 cha	kuweza	kugandamiza	kidole	gumba	changu	palepale	nyuma	ya	goti	 kwa	nukta	
thelathini.		Bila	shaka	utaelewa	kwamba	hii	si	kazi	rahisi.	Basi	nilifanya	hivi:		
	
Nilipitisha	mikono	 yangu	 kwenye	mwili	wake	 kuanzia	 kwa	mabega,	 nikitua	 kulingana	 na	 utaratibu	
kwenye	 mifuko,	 na	 nilipofika	 kwenye	 eneo	 ambalo	 niliona	 baka	 litakuwepo,	 nilijifanya	 nina	
kizunguzungu.		Nikiegemea	mkono	wangu	wa	kushoto	uliokuwa	umejikita	sakafuni,	nilijisikia	nimejaa	
furaha	uso	na	kifani,	nikiwa	nimesisimka	kutokana	na	kitu	cha	Lifeblooming	kilichojificha	kwenye	baka.		
Sawa	 na	 Lifebloomers	wote	wajinga,	 yule	mwanamume	 akatingisha	mguu	 kwa	 nguvu	 ili	 kuondoa	
mkono	 wangu	 lakini	 nilifanikiwa	 kuendelea	 kushika	 kwa	 nukta	 30	 kamili.	 	 Alipolalamika	 baadaye	
ilikuwa	bure.		Kila	mtu	alijua	kwamba	nina	pua	inayoathirika	kirahisi	sana.		Kwa	vyovyote,	viatu	vyake	
vilivyonuka,	kama	ambavyo	mtu	yeyote	kwenye	akili	angedhani,	vilisababisha	kizunguzungu	changu	
papohapo.	 	Hata	hivyo,	nilimwambia	bosi	wangu	asiye	na	akili	 (ambaye	alihifadhi	 taarifa	 ya	 tukio)	
kwamba	marashi	ya	msafiri	yalinipa	kichefuchefu	na	kidogo	nizimie	kabisa	kwa	nukta	kadhaa	-	nilihitaji	
kuegemea	 goti	 lile.	 	 Sidhani	 kama	 aliniamini	 hapo	 lakini	 ukweli	 ni	 kwamba	 nani	 anajali?	 	 Huwezi	
kumwachisha	 mtu	 kazi	 kwa	 sababu	 pua	 yake	 huathirika	 mno,	 sembuse	 kwa	 kuwa	 Lifebloomer.	
(Mchanuliamaisha)	
	
	


